| Thuộc tính | Giá trị |
|---|---|
| Tỷ trọng | 0,9 g/cm3 |
| Màu sắc | Trắng/xám/be/xanh lơ/xanh dương |
| Độ dày | 3-30mm |
| Kích thước | Tùy chỉnh |
| Khả năng chịu nhiệt | Lên đến 120°C |
| Khả năng chống chịu thời tiết | Tốt |
| Cách điện | Cao |
| Khả năng chống tia UV | Tốt |
| Hoàn thiện bề mặt | Mịn |
| Chất liệu | Polypropylene |
Tấm PP mang lại hiệu suất nén tuyệt vời, có khả năng chịu áp lực tải tĩnh ở nhiệt độ phòng. Với độ bền nén vừa phải, chúng đáp ứng hầu hết các yêu cầu chịu áp lực không yêu cầu độ bền cao. Tấm PP biến tính mang lại hiệu suất nén được cải thiện và khả năng chống biến dạng tốt hơn từ áp lực bên ngoài.
Các tấm thân thiện với môi trường, không độc hại này tuân thủ các tiêu chuẩn cấp thực phẩm, làm cho chúng lý tưởng cho:
Tấm PP có sẵn trong một số loại chuyên dụng: