| Tỷ Trọng | 0.9 g/cm3 |
| Màu Sắc | Trắng/xám/be/xanh lơ/xanh dương |
| Độ Dày | 3-30mm |
| Kích Thước | Tùy Chỉnh |
| Khả Năng Chịu Nhiệt | Lên đến 120°C |
| Khả Năng Chịu Thời Tiết | Tốt |
| Cách Điện | Cao |
| Khả Năng Chống UV | Tốt |
| Hoàn Thiện Bề Mặt | Mịn |
| Chất Liệu | PP (Polypropylene) |
| Chất Liệu | Khả Năng Chống Hóa Chất | Khả Năng Chịu Nhiệt Độ Cao | Khả Năng Chống Va Đập | Trọng Lượng | Giá (Tương Đối) |
|---|---|---|---|---|---|
| Tấm PP | Tuyệt vời (chống axit, kiềm, dung môi hữu cơ) | Tốt (khoảng 100°C) | Cao | Nhẹ | Thấp |
| Thủy Tinh | Tuyệt vời (nhưng không chống lại kiềm mạnh và axit hydrofluoric) | Cao (trên 500°C) | Thấp | Nặng | Trung Bình |
| Thép Không Gỉ | Tốt (nhưng không chống lại axit mạnh) | Cao (trên 800°C) | Cao | Nặng | Cao |
| Acrylic | Trung bình (dễ bị ăn mòn bởi dung môi hữu cơ) | Kém (khoảng 60°C) | Tương đối cao | Tương đối nhẹ | Trung bình-cao |